Searching...
Friday, October 30, 2026

MAMBO MAZURI YANAYOTOKEA DUNIANI 2026

Friday, October 30, 2026
Habari ya hivi karibuni: Wanasayansi wa Chuo Kikuu cha Mie nchini Japani wamefanikiwa kuondoa kromosomu ya ziada namba 21 kutoka seli za binadamu zenye Down syndrome kwa kutumia teknolojia ya CRISPR-Cas9, lakini mafanikio haya bado ni ya maabara tu — si tiba kwa watu halisi.


Finland imetajwa rasmi kuwa nchi bora zaidi kwa familia mwaka 2026, ikiongoza orodha ya mataifa yenye usalama, furaha, elimu bora, na likizo ndefu za wazazi. Ripoti kutoka Global Citizen Solutions na The Indian Express zinaonyesha kuwa sera za kijamii na ustawi wa familia zimeifanya Finland kuwa mfano wa kuigwa duniani. 
sababu zinazopelekea hivo ni ::
Usalama wa juu: Finland ina viwango vya chini vya uhalifu na mazingira tulivu kwa malezi ya watoto.
Elimu bora: Mfumo wa elimu wa Finland unahesabiwa miongoni mwa bora duniani, ukizingatia ubunifu na usawa.
Likizo ya wazazi: Wazazi hupokea hadi siku 160 za likizo ya malipo, wakipata muda wa kutosha kulea watoto bila hofu ya kupoteza kipato.
HUDUMA za Afya na ustawi: Huduma za afya ni za kiwango cha juu, na serikali hutoa msaada wa malezi na matunzo ya watoto.Furaha ya jamii: Finland imekuwa nchi yenye furaha zaidi duniani kwa miaka tisa mfululizo, kulingana na World Happiness Report 2026. ☺️



DAWA ZA MACHO BORA 
dawa za KUONGEZA uwezo WA Kuona hazijathibitishwa rasmi kwa matumizi ya kurekebisha uoni wa kawaida. Kampuni kadhaa za bioteknolojia nchini humo, kama Kyowa Kirin, Santen, na Nanoscope Therapeutics, zimepiga hatua kubwa katika utafiti wa tiba za macho za kisasa .
Dawa hii ipo kwenye majaribio ya awamu ya pili (Phase 2) kwa wagonjwa wenye neovascular age-related macular degeneration (nAMD).Ina tivozanib, kiambato kinacholenga VEGFR-1, -2, na -3 ili kudhibiti ukuaji wa mishipa midogo ya damu kwenye retina.Matokeo ya awali yanaonyesha kuwa wagonjwa 65–69% hawakupoteza uwezo wa kuona kwa zaidi ya herufi 15 katika kipimo cha BCVA baada ya wiki 52.Hata hivyo, haijathibitishwa kuwa inaweza kurekebisha uoni wa kawaida (mfano, myopia au hyperopia).

Maendeleo haya yanaonyesha mwelekeo mpya wa tiba zisizo na upasuaji kwa matatizo ya macho.Japani inaongoza katika bioteknolojia ya macho, ikilenga tiba za nanocrystal, gene therapy, na Rho kinase inhibitors.Hata hivyo, hakuna dawa ya macho iliyoidhinishwa hadi sasa inayoweza kurekebisha uoni wa kawaida bila miwani au lenzi.

***Source positive news


Share This:
Next
This is the most recent post.
Older Post

0 comments:

Know us